Honda CBR1000RR vs BMW S1000RR: Aling Superbike ang Talagang Nanalo sa Tunay na Mundo?
Ang maikling sagot: ang BMW S1000RR ay nanalo sa mga raw performance number, ngunit ang Honda CBR1000RR ay nanalo sa pangmatagalang pagiging maaasahan, mekanikal na tibay, at kabuuang halaga ng pagmamay-ari . Ang parehong mga bisikleta ay tunay na 1000cc superbike na may kakayahang sub-2 minutong Nürburgring lap times sa mga kanang kamay, ngunit kinakatawan ng mga ito ang magkakaibang mga pilosopiya sa engineering. Kung ikaw ay isang track-day warrior na gusto ang huling ikasampu ng isang segundo, ang S1000RR ay mahirap makipagtalo. Kung ikaw ay isang road rider na gustong 100,000 km nang hindi binubuksan ang makina, ang CBR1000RR — na binuo sa paligid ng isang aluminum alloy cylinder block at ang obsessive manufacturing tolerances ng Honda — ay ang mas matalinong makina.
Pinaghiwa-hiwalay ng artikulong ito ang bawat pangunahing dimensyon: arkitektura ng engine, paghahatid ng kuryente, dynamics ng chassis, electronics, mga gastos sa pagpapanatili, at pangmatagalang karanasan sa pagmamay-ari. Gumagamit ang paghahambing ng data ng detalye ng produksyon mula sa 2024 model years maliban kung iba ang nakasaad.
Arkitektura ng Engine: Dalawang Magkaibang Diskarte sa Paggawa ng 200 Horsepower
Sa gitna ng tunggalian na ito ay isang pangunahing pagkakaiba sa kung paano gumagawa ang bawat tagagawa ng isang apat na silindro na makina. Nakasentro ang diskarte ng Honda sa precision casting at pagpili ng materyal. Ang CBR1000RR-R Fireblade ay gumagamit ng a Silindro ng Motorsiklo ng Honda Aluminum Alloy konstruksyon na may nikasil-plated bore walls, isang teknik na pinapino ng Honda sa mga dekada ng pag-develop ng road bike na naiimpluwensyahan ng MotoGP. Ang bore ay 81mm at ang stroke ay 48.5mm, na gumagawa ng isang short-stroke, high-revving character na umaabot sa peak power sa 14,500 rpm.
Iba ang landas na tinatahak ng BMW. Gumagamit ang S1000RR ng 80mm bore at 49.7mm stroke, mga numerong katulad sa papel ngunit gumagawa ng kakaibang power curve. Gumagamit din ang BMW ng aluminum cylinder block, ngunit ang metalurhiko na detalye at proseso ng paghahagis ay naiiba sa Honda. Ang Alusil cylinder bore coating ng BMW ay direktang inilapat sa bloke ng haluang metal, na inaalis ang pangangailangan para sa isang hiwalay na liner. Nakakatipid ito ng timbang ngunit lumilikha ng iba't ibang katangian ng pagsusuot sa mataas na mileage.
Mga Pagkakaiba ng Power Output at Torque Curve
Ang 2024 BMW S1000RR ay gumagawa 210 hp sa 13,750 rpm at 113 Nm ng torque sa 11,000 rpm. Ang Honda CBR1000RR-R Fireblade SP ay gumagawa 217.5 hp sa 14,500 rpm (sa pagsasaayos ng karera nang walang paghihigpit sa airbox) o humigit-kumulang 214 hp sa road-legal trim. Ang kalamangan ng kapangyarihan ng Honda ay totoo sa tuktok, ngunit ang torque curve ng BMW ay mas malawak at mas naa-access sa ibaba 10,000 rpm, na ginagawang mas malakas ang pakiramdam sa real-world na mga kondisyon ng pagsakay kung saan bihira kang tumama sa redline.
| Pagtutukoy | Honda CBR1000RR-R | BMW S1000RR |
|---|---|---|
| Pag-aalis ng makina | 999.9 cc | 999 cc |
| Bore × Stroke | 81.0 × 48.5 mm | 80.0 × 49.7 mm |
| Pinakamataas na kapangyarihan | ~214 hp @ 14,500 rpm | 210 hp @ 13,750 rpm |
| Pinakamataas na metalikang kuwintas | 113 Nm @ 12,500 rpm | 113 Nm @ 11,000 rpm |
| Redline | 14,000 rpm (kalsada), 15,000 rpm (rera) | 14,600 rpm |
| Materyal na bloke ng silindro | Aluminum haluang metal na may nikasil bore | Aluminum haluang metal na may Alusil bore |
| Compression ratio | 13.5:1 | 13.3:1 |
Bakit Mahalaga ang Honda Aluminum Alloy Motorcycle Cylinder Design para sa Longevity
Ang Honda Aluminum Alloy Motorcycle Cylinder ay hindi lamang isang materyal na pagpipilian — sinasalamin nito ang buong diskarte ng Honda sa internal combustion engineering. Ang mga pagpapaubaya ng paghahagis ng Honda sa CBR1000RR-R cylinder block ay hawak sa loob ng ±0.002 mm ang diameter ng bore, mas mahigpit kaysa sa kung ano ang maaaring makamit ng karamihan sa mga aftermarket machine shop gamit ang re-boring na kagamitan. Ang katumpakan na ito ay nangangahulugan na ang piston-to-wall clearance ay nananatiling pare-pareho sa buong habang-buhay ng makina, binabawasan ang pagkonsumo ng langis at pinapanatili ang compression katagal nang kailangan ng mga kakumpitensya na muling itayo.
Ang mga sakay na nasubaybayan ang parehong mga bisikleta ay malawakang nag-uulat na ang makina ng Honda ay nagpapanatili ng pare-parehong pagbabasa ng compression sa mga pagitan ng pagsuri ng balbula (bawat 16,000 km) nang walang makabuluhang pagkasira ng cylinder, kahit na sa mga bisikleta na ginagamit sa mga kapaligiran ng track day. Ang Alusil bore ng BMW, habang mas magaan, ay maaaring magpakita ng masusukat na taper wear sa mga bisikleta na ginagamit nang husto sa track sa mainit na klima dahil ang mga aluminyo-silicon alloy ay may mas mataas na thermal expansion coefficient kaysa sa nikasil coating na ginagamit ng Honda. Ito ay hindi isang pagpuna — ito ay isang trade-off na BMW na sinasadyang ginawa upang makamit ang target na timbang nito.
Chassis, Suspension, at Paghawak: Kung Saan Iba ang Pakiramdam ng Mga Bike na Ito
Ang pakiramdam ng chassis ay kung saan ang debate ng honda 1000rr vs bmw s1000rr ay nagiging pinaka-subjective — ngunit din kung saan maaaring i-anchor ng masusukat na data ang talakayan. Gumamit ang Honda ng twin-spar aluminum frame na direktang hiniram mula sa RC213V-S MotoGP concept work. Ang posisyon ng pivot ng swingarm, anggulo ng ulo sa 23.6 degrees, at trail sa 96 mm ay sumasalamin lahat sa isang setup na na-optimize para sa katatagan ng pagpasok sa sulok sa bilis na higit sa 150 km/h.
Gumagamit ang BMW ng mas kumbensyonal na frame ng tulay na aluminyo, ngunit binabayaran ito ng mas agresibong steering geometry: anggulo ng ulo na 23.4 degrees at trail na 95.8 mm. Ang pagkakaiba ay parang bale-wala, ngunit ipinares sa mas mahabang swingarm ng BMW (622 mm kumpara sa 618 mm ng Honda) lumilikha ito ng mas matatag na platform sa ilalim ng acceleration mula sa mabagal na sulok. Inilarawan ng karamihan sa mga nakaranasang track riders ang S1000RR bilang mas madaling pamahalaan sa limitasyon sa mahahabang sulok; ang CBR1000RR-R habang mas maraming nakatanim sa high-speed na pagbabago sa direksyon.
Pamamahagi ng Timbang at Timbang
Ang 2024 BMW S1000RR ay tumitimbang 197 kg basa (may mga likido, walang gasolina). Ang Honda CBR1000RR-R SP ay tumitimbang 201 kg basa . Ang 4 kg na pagkakaiba ay makabuluhan sa track — halos katumbas ng pag-alis ng isang 500 ml na bote ng tubig mula sa bawat sulok ng bike. Nakakamit ito ng BMW sa pamamagitan ng agresibong paggamit ng mga bahagi ng magnesium, isang tangke ng gasolina ng titanium, at ang mas magaan na Alusil cylinder bore na nag-aalis ng hiwalay na liner mass.
Binabayaran ng Honda ang mass centralization. Ipinoposisyon ng CBR1000RR-R ang mass ng gasolina nito na mas mababa at mas pasulong kaysa sa S1000RR. Kasama ng mas mababang sentro ng grabidad mula sa compact na disenyo ng makina, maraming rider ang nag-uulat na mas magaan ang pakiramdam ng Honda kaysa sa iminumungkahi ng spec sheet nito kapag gumagalaw, lalo na sa pamamagitan ng mga pagbabago sa direksyon sa ilalim ng 80 km/h.
Paghahambing ng Suspension Hardware
Ang parehong mga bisikleta ay nag-aalok ng electronically adjustable suspension sa kanilang SP/M variant trims.
- Honda CBR1000RR-R SP: Öhlins NPX25/MK racing front forks at TTX36 rear shock, parehong may control system ng EERA (Electronically Equipped Ride Adjustment) ng Honda. Binabasa ng system ang paggalaw ng chassis nang 200 beses bawat segundo at nag-iisa itong inaayos ang pamamasa.
- BMW S1000RR M Package: Ganap na adjustable DDC (Dynamic Damping Control) Öhlins suspension. Isinasama ng pagpapatupad ng BMW ang suspensyon sa chassis IMU sa 100 Hz, isang mas mabagal na rate ng pagbasa ngunit may mas sopistikadong predictive algorithm.
- Standard S1000RR (walang M): Gumagamit ng sariling semi-active na suspension ng BMW, na may kakayahan ngunit hindi sa parehong antas ng Öhlins hardware.
- Standard CBR1000RR-R (walang SP): Fixed Showa Big Piston Fork — mataas ang kalidad ngunit hindi electronically adjustable.
Para sa karamihan ng mga sakay sa kalsada, ang karaniwang suspensyon ng BMW S1000RR ay mas madaling gamitin araw-araw dahil ang DDC system ay awtomatikong gumagana. Ang setup ng Öhlins ng Honda SP ay nagbibigay ng gantimpala sa mga sakay na nauunawaan ang setup ng suspensyon ngunit maaaring makaramdam ng malupit sa mahihirap na ibabaw ng kalsada kung hindi manu-manong na-dial in nang tama.
Electronics Package: BMW's Edge sa Raw Technology
Sa debate ng honda 1000rr vs bmw s1000rr electronics, ang BMW ay may tunay at makabuluhang bentahe. Ang S1000RR ay isa sa mga unang production superbike na nag-aalok ng anim na axis na IMU bilang karaniwang kagamitan sa lahat ng antas ng trim, hindi lamang ang nangungunang variant. Ang IMU na ito ay nagtutulak ng lean-angle-sensitive traction control, cornering ABS, engine brake management, at wheelie control nang sabay-sabay — lahat ay kinakalkula sa real time laban sa aktwal na ugali ng bike sa three-dimensional na espasyo.
Gumagamit ang CBR1000RR-R ng Honda ng 5-axis IMU (ang ikaanim na axis ay roll rate, kung saan naiiba ang pinagsamang Honda). Ang praktikal na pagkakaiba ay banayad para sa pagsakay sa kalsada ngunit nasusukat sa track: Ang sistema ng BMW ay nagbibigay-daan sa bahagyang mas agresibong mga pagwawasto ng lean-angle sa kontrol ng traksyon dahil mayroon itong mas tumpak na data ng saloobin upang gumana. Ang data ng lap time mula sa mga propesyonal na instructor sa mga circuit tulad ng Jerez ay nagpapakita na ang electronics ng S1000RR ay nakikialam sa paraang mas malinaw at hindi gaanong nakakaabala kaysa sa base system ng CBR1000RR-R, bagama't naisara ng Honda ang puwang na ito nang malaki sa mga update ng software mula noong 2022.
Mga Riding Mode at Pag-customize ng User
Nag-aalok ang BMW ng apat na karaniwang riding mode (Ulan, Daan, Dynamic, Race) at dalawang ganap na nako-customize na mode. Ang bawat mode ay nakapag-iisa na nagsasaayos ng engine power output, throttle response, traction control, ABS intensity, at suspension damping kung DDC ay nilagyan. Ang lalim ng pagpapasadya ay kahanga-hanga: ang kontrol ng traksyon lamang ay may 11 na antas sa iba't ibang istilo ng interbensyon, hindi lamang isang simpleng 1–10 na sukat.
Nag-aalok ang Honda ng limang mode (User, Sport, Rain, Track, Power) na may katulad na pagpapasadya, ngunit ang interface para sa pagsasaayos ng mga parameter ay hindi gaanong intuitive at nangangailangan ng higit pang mga pagpindot sa pindutan upang mag-navigate. Ang Race mode ng Honda, na na-access sa pamamagitan ng dashboard, ay nagbibigay-daan sa hindi pagpapagana ng kontrol ng traksyon at ganap na ABS para sa karanasang paggamit ng track — ang BMW ay nangangailangan ng isang partikular na dealer-activated na "Pro" mode na pag-unlock upang ganap na hindi paganahin ang mga sistema ng kaligtasan, na nagdaragdag ng isang layer ng friction para sa mga rider sa araw ng track.
Quickshifter at Auto-Blipper Performance
Ang parehong mga bisikleta ay may kasamang mga bidirectional quickshifter bilang pamantayan. Ang Shift Assistant Pro ng BMW ay malawak na itinuturing bilang ang pinakamahusay na quickshifter ng produksyon sa anumang road-legal na motorsiklo, na nagbibigay-daan sa mga clutchless upshifts at downshifts mula sa tulin ng paglalakad hanggang sa full throttle nang walang kapansin-pansing pag-aalangan o pag-alog. Ang quickshifter ng Honda ay mahusay ngunit nangangailangan ng bahagyang mas sinasadyang shift pressure upang malinis na ma-activate, lalo na kapag bumababa sa mababang bilis. Para sa pagsakay sa kalye, ang pagkakaiba ay akademiko. Para sa lap time optimization, ang sistema ng BMW ay bahagyang nauuna.
Pagganap ng Pagpepreno: Mga Katulad na Resulta sa pamamagitan ng Iba't ibang Engineering
Ang pagpepreno ay isang lugar kung saan ang parehong mga bisikleta ay malapit na nagtatagpo sa real-world na pagganap, sa kabila ng magkakaibang mga detalye ng hardware.
Ang Honda CBR1000RR-R ay gumagamit ng Brembo Stylema monobloc calipers na nakakapit ng 330mm na mga disc sa harap, na pinapatakbo ng isang Brembo master cylinder na may Honda's Combined ABS system. Ang Brembo Stylema ay ang parehong caliper na ginamit sa Ducati Panigale V4R at Aprilia RSV4 Factory, na kumakatawan sa kasalukuyang gold standard sa produksyon ng superbike braking hardware. Paghinto ng distansya mula sa 100 km/h sa mga independiyenteng mga average na pagsubok 38.4 metro .
Gumagamit ang BMW S1000RR ng sariling binuong preno ng BMW: 320mm na front disc na may four-piston radial monobloc calipers at BMW's Race ABS. Mula sa 100 km/h, mga average na distansya ng paghinto 37.9 metro — bahagyang mas maikli kaysa sa Honda, isang pagkakaiba na nauugnay sa pagkakalibrate ng ABS ng BMW na nagbibigay-daan sa bahagyang mas mahabang panahon nang walang interbensyon bago mag-modulate. Sa trail braking scenario, ang Brembo calipers ng Honda ay nagbibigay ng mas magandang feedback sa pamamagitan ng lever, na kadalasang ginusto ng mas maraming karanasang sakay para sa katumpakan sa pagpasok sa sulok.
Mga Gastos sa Pagpapanatili at Pangmatagalang Pagmamay-ari: Malinaw na Bentahe ng Honda
Ito ay kung saan ang paghahambing ng honda 1000rr vs bmw s1000rr ay tiyak na tumagilid sa pabor ng Honda para sa karamihan ng mga may-ari ng totoong mundo. Ang mas mahigpit na pagpapaubaya sa pagmamanupaktura ng Honda Aluminum Alloy Motorcycle Cylinder block ay direktang nagsasalin sa mas mababang dalas ng pagpapanatili at gastos sa habang-buhay ng bike.
Mga Valve Check Interval at Serbisyo ng Engine
Tinukoy ng Honda ang bawat pagsusuri sa balbula 16,000 km para sa CBR1000RR-R. Tinukoy ng BMW ang bawat pagsusuri sa balbula 12,000 km para sa S1000RR. Sa pagsasagawa, ang karamihan sa mga may-ari ng Honda ay nag-uulat na ang kanilang mga balbula ay nasa loob pa rin ng espesipikasyon sa unang dalawa o tatlong agwat ng pagsusuri sa mga bisikleta na ginagamit sa kalsada, na ginagawang mas theoretical ang pagitan kaysa sa aktwal na gastos sa pagpapalit. Ang mga may-ari ng BMW ay mas karaniwang nakakahanap ng mga balbula sa o malapit sa limitasyon ng pagsusuot sa pamamagitan ng pangalawang tseke, lalo na sa mga bisikleta na ginagamit sa track.
Ang isang buong pagsasaayos ng balbula sa isang dealership ay nagkakahalaga ng humigit-kumulang €450–€600 para sa Honda at €600–€800 para sa BMW, na sumasalamin sa parehong mas mahabang oras ng paggawa sa layout ng makina ng S1000RR at mas mataas na mga rate ng paggawa ng dealer ng BMW sa karamihan ng mga merkado. Higit sa 50,000 km ng paggamit sa kalsada, ang pagkakaibang ito ay makabuluhang pinagsama.
Pagkonsumo ng Langis at Integridad ng Seal
Ang mga makina ng Honda CBR1000RR-R sa paggamit ng kalsada ay patuloy na nagpapakita ng pagkonsumo ng langis sa ilalim ng 50 ml bawat 1,000 km sa buong buhay ng kanilang serbisyo. Ang mga makina ng BMW S1000RR ay kilala na kumonsumo ng mas maraming langis, lalo na sa unang 20,000 km — 100–150 ml bawat 1,000 km ay hindi karaniwan at nasa loob ng nakasaad na katanggap-tanggap na saklaw ng BMW. Isa itong kinahinatnan ng magkakaibang katangian ng ring seal ng Alusil bore sa panahon ng mga warm-up cycle. Wala sa alinmang figure ang kumakatawan sa pagkabigo ng makina, ngunit ang mga may-ari ng Honda ay hindi gaanong nagsusuri ng kanilang langis at hindi gaanong madalas mag-top up.
| Item sa Pagpapanatili | Honda CBR1000RR-R | BMW S1000RR |
|---|---|---|
| Agwat ng pagpapalit ng langis | 8,000 km | 10,000 km |
| Interval ng pagsusuri ng balbula | 16,000 km | 12,000 km |
| Gastos sa paggawa ng check sa balbula (tinatayang) | €450–€600 | €600–€800 |
| Pagpapalit ng coolant | Bawat 3 taon | Bawat 2 taon |
| Pagpapalit ng spark plug | 24,000 km | 18,000 km |
| Tinatayang 5-taong gastos sa serbisyo (paggamit sa kalsada) | €2,800–€3,500 | €3,800–€5,200 |
Availability ng Mga Bahagi at Suporta sa Aftermarket
Ang global manufacturing scale ng Honda ay nangangahulugan na ang mga bahagi ng CBR1000RR-R ay available sa halos lahat ng kontinente na may mas maiikling lead time kaysa sa mga bahagi ng BMW motorsport. Ang suporta sa aftermarket para sa Honda Aluminum Alloy Motorcycle Cylinder — kabilang ang mga malalaking piston kit, pamalit na liner, at performance bore work — ay malawak dahil ang disenyo ng silindro ng Honda ay naging sapat na pare-pareho sa mga henerasyon para sa mga espesyalista na bumuo ng tooling partikular para dito. Ang S1000RR engine internals ng BMW ay nagbago nang malaki sa pagitan ng 2018 na muling pagdidisenyo at mga kasunod na pag-update, medyo nahati-hati ang aftermarket at ginagawang mga pre-2019 na bahagi na hindi maaaring palitan sa mga kasalukuyang makina.
Ergonomya at Pang-araw-araw na Usability
Ang parehong mga bisikleta ay mga makinang pangkarera muna, at hindi ito komportable ayon sa mga pamantayan sa paglilibot. Ngunit malaki ang pagkakaiba nila sa kung gaano sila hindi komportable at sa kung aling mga sitwasyon.
Ang Honda CBR1000RR-R ay may mas matinding posisyon sa pagsakay kaysa sa S1000RR. Ang posisyon ng handlebar ay mas mababa at ang pag-abot sa mga bar ay mas mahaba, na idinisenyo upang itulak nang buo ang bigat ng rider sa harap na gulong sa istilo ng mga makinang MotoGP. Para sa mga sakay na wala pang 175 cm, ang posisyong ito ay maaaring maging agresibo mula sa unang kilometro. Para sa mga matatangkad na sakay, ang ergonomya ay talagang mas natural dahil ang mas mahabang abot ay tinatanggap ang mas mahahabang dimensyon ng torso nang walang labis na forward lean.
Gumagamit ang S1000RR ng BMW ng mas mataas, bahagyang mas malawak na mga handlebar bilang default, at ang seat-to-footpeg na relasyon ay hindi gaanong sukdulan. Patuloy na nire-rate ng mga rider ang S1000RR na mas mataas para sa pang-araw-araw na kakayahang magamit sa mga sakay sa kalsada na wala pang 200 km. Lampas sa 200 km, ang parehong mga bisikleta ay nagiging hindi komportable dahil sa kakulangan ng padding ng upuan, kung saan ang tanging praktikal na solusyon ay isang aftermarket na upuan.
Ang parehong mga bisikleta ay may mas mababa sa average na hanay ng gasolina: Ang 16.1-litro na tangke ng Honda ay naghahatid ng humigit-kumulang 180–200 km sa kalsada sa katamtamang bilis; Ang 16.5-litro na tangke ng BMW ay naghahatid ng katulad na hanay. Ang alinman ay hindi angkop para sa malayuang paglalakbay nang walang nakaplanong paghinto ng gasolina bawat 150–170 km kapag nakasakay sa ligal na bilis ng motorway.
Pagganap sa Araw ng Track: Kung saan May Tunay na Edge ang S1000RR
Sa circuit, ang BMW S1000RR ay patuloy na nagpo-post ng mas mabilis na mga oras ng lap sa mga kamay ng mga intermediate at advanced na amateur riders. Ito ay mahusay na dokumentado sa maraming independiyenteng track day test sa Portimão, Valencia, at Mugello. Ang average na lap time gap sa pagitan ng isang bihasang amateur sa S1000RR kumpara sa parehong rider sa CBR1000RR-R ay karaniwang 0.8–1.4 segundo bawat lap sa isang 4 na km na circuit, pangunahin nang hinimok ng mga electronics ng BMW na ginagawang mas madaling gamitin ang buong lakas nang mas maaga sa mga labasan ng sulok at ang mas madaling gamitin na balanse ng chassis nito sa ilalim ng pagpepreno.
Sa antas ng propesyonal, ang agwat ay napakaliit. Kapag nasuri ang data ng Superbike World Championship, ang mga makinang nakabase sa CBR1000RR-R ng Honda at ang mga factory bike ng BMW na S1000RR ay nakipagpalitan ng mga panalo sa buong panahon ng 2022–2024, na ang resulta ay higit na natutukoy sa pamamagitan ng kasanayan ng rider at trabaho sa pag-setup kaysa sa base na kahusayan ng makina.
Para sa isang taong sumusubaybay sa kanilang bisikleta nang 10–15 araw bawat taon at sumakay sa kalsada sa natitirang oras, ang S1000RR ay ang mas mahusay na pagpipilian para sa pagpapabuti ng lap time. Para sa isang tao na pangunahing sumasakay sa kalsada at gumagawa ng 2–3 araw ng track bawat taon, ang higit na pagiging maaasahan ng Honda at mas mababang gastos sa pagpapatakbo sa paglipas ng panahon ay ginagawa itong mas mahusay na pangkalahatang pakete.
Presyo ng Pagbili at Depreciation
Mga bagong presyo ng pagbili sa mga European market para sa 2024 na mga modelo:
- Honda CBR1000RR-R Fireblade (standard): humigit-kumulang €20,400
- Honda CBR1000RR-R Fireblade SP: humigit-kumulang €28,500
- BMW S1000RR (standard): humigit-kumulang €19,900
- BMW S1000RR M Package (na may M carbon wheels, DDC suspension): humigit-kumulang €28,900
Sa karaniwang antas ng trim, ang mga presyo ay halos magkapareho, na ang BMW ay nag-aalok ng kaunting kalamangan. Gayunpaman, malaki ang pagkakaiba ng agwat ng espesipiko sa pagitan ng standard at SP/M na mga variant: Kasama na sa standard bike ng Honda ang karamihan sa kung bakit ang Fireblade ay mapagkumpitensya, habang ang standard na S1000RR ng BMW ay walang semi-active suspension na itinuturing ng karamihan sa mga seryosong rider na mahalaga, na nangangailangan ng pag-upgrade ng M Package upang maabot ang katumbas na mga antas ng detalye.
Ang tatlong-taong depreciation data mula sa mga pangunahing European motorcycle markets ay nagpapakita na ang Honda CBR1000RR-R ay nagpapanatili ng humigit-kumulang 68–72% ng bagong halaga nito, kumpara sa 62–66% para sa BMW S1000RR. Ang mas malakas na natitirang halaga ng Honda ay sumasalamin sa parehong pananaw ng tatak at ang dokumentadong rekord ng pagiging maaasahan na nagpapababa sa kawalan ng katiyakan ng mamimili sa ginamit na merkado.
Aling Bike ang Dapat Mong Bilhin?
Ang desisyon ng honda 1000rr vs bmw s1000rr sa huli ay bumaba sa kung ano ang pinakamahalaga sa iyo at kung paano ka talaga gumagamit ng superbike.
Bilhin ang Honda CBR1000RR-R kung:
- Plano mong pagmamay-ari ang bike nang higit sa 4 na taon at gusto mo ng mas mababang gastos sa pagpapatakbo
- Mas marami kang ginagawang road riding kaysa track work (sa ilalim ng 5 track days bawat taon)
- Nakatira ka sa isang rehiyon kung saan ang serbisyo ng dealer ng BMW ay mahal o hindi maginhawang matatagpuan
- Gusto mo ang mas magandang pakiramdam ng makina sa tuktok ng hanay ng rev at huwag mag-isip na magtrabaho nang mas mahirap upang mahanap ito
- Ang halaga ng muling pagbebenta at pangmatagalang pagiging maaasahan ay mga priyoridad
- Gusto mo ang MotoGP-derived Honda Aluminum Alloy Motorcycle Cylinder precision na na-validate sa milyun-milyong production units
Bilhin ang BMW S1000RR kung:
- Madalas mong sinusubaybayan ang bisikleta (8 o higit pang mga araw bawat taon) at gusto mo ng mas mabilis na mga oras ng amateur lap na may kaunting pagsisikap
- Ang electronics suite at pag-customize ng user interface ay mahalaga sa iyo
- Madalas kang sumakay sa malamig o hindi mahulaan na klima kung saan mahalaga araw-araw ang kakayahang magamit ng Rain mode
- Iyong priyoridad ang mas malawak na torque curve para sa street riding kaysa sa peak horsepower figures
- Pinahahalagahan mo ang bentahe sa 4 kg na timbang at ang pakiramdam na nalilikha nito sa pamamagitan ng mabilis na pagbabago ng direksyon
- Kumportable ka sa mas mataas na gastos sa pagpapanatili bilang kapalit ng accessibility sa araw ng track
Wala alinman sa makina ay isang masamang pagpipilian. Sa puntong ito ng presyo at antas ng pagganap, parehong kumakatawan sa ganap na estado ng sining sa paggawa ng superbike engineering. Ang margin sa pagitan ng mga ito ay sapat na maliit na ang kasanayan ng rider, pagpili ng gulong, at kalidad ng pag-setup ay higit na mahalaga kaysa sa kung aling badge ang nasa tangke. Ang mahalaga ay itugma ang karakter ng bike sa iyong aktwal na buhay sa pagsakay — hindi ang buhay ng pagsakay na inaakala mong mayroon.








